దుబాయ్ విశేషాలు-6

-చెంగల్వల కామేశ్వరి

          దుబాయ్ ఎడారులు, అడ్వెంచర్ పార్కులు మరియు రిసార్ట్‌లకు మాత్రమే కాదు, అనేక షాపింగ్ హబ్‌లకు కూడా ప్రసిద్ది చెందింది. 
 
గోల్డెన్ సూక్-
 
దుబాయ్ యొక్క ప్రసిద్ధ బంగారు సూక్ ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద బంగారు మార్కెట్! డీరాలో ఉన్న ఈ బంగారు సూక్ దుబాయ్‌లో అత్యంత ప్రసిద్ధమైన మరియు ఎక్కువగా సందర్శించే పర్యాటక ప్రదేశం.
 
          ఎందుకంటే దాని అద్భుతమైన నాణ్యత మరియు బంగారు నమూనాలు. 350 కి పైగా ఆభరణాల వ్యాపారులు మరియు చిల్లర వ్యాపారులతో, గోల్డ్ సూక్ రోజుకు కనీసం 10 టన్నుల బంగారంతో పునఃప్రారంభమవుతుంది.
 
          ధగధగలాడే బంగారు నగల కాంతులు మరింత జిగేలుమనేలా ఉండే దీపకాంతు లతో రాత్రివేళ మరింత శోభాయామనంగా ఉండి చూపరులని చకితులను చేస్తాయి.
 
దుబాయ్ ఫెస్టివల్-
 
దుబాయ్ షాపింగ్ ఫెస్టివల్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న దుకాణదారులకు ఒక స్వర్గధామం. ఈ ఉత్సవం డిసెంబర్ చివరి వారం నుండి ఫిబ్రవరి మొదటి వారం వరకు ఒక నెలకు పైగా కొనసాగుతుంది. 
 
          దుబాయ్‌లోని ప్రధాన బ్రాండ్ల షోరూమ్‌లు తమ ఉత్పత్తుల పై భారీ తగ్గింపును కలిగి ఉన్నాయి, ఇది చాలా అయిష్టంగా ఉన్న దుకాణదారులకు కూడా ఒప్పందాలను అనివార్యంగా చేస్తుంది. 
 
          బట్టలు, ఎలక్ట్రానిక్ ఉపకరణాలు, బ్రాండెడ్ పెర్ఫ్యూమ్‌లు, ఆహార వస్తువులు, ఇంటి అలంకరణ, బంగారు ఆభరణాలు వంటి అన్ని రకాల ఉత్పత్తులను తగ్గించిన ధరలకు కొనుగోలు చేయవచ్చు . పండుగ యొక్క ముఖ్యాంశం ప్రసిద్ధ గ్లోబల్ విలేజ్.
 
డాల్ఫినేరియమ్-
 
పూర్తిగా ఎయిర్ కండిషన్డ్ ఇండోర్ దుబాయ్ డాల్ఫినారియం స్థానికులకు మరియు పర్యాటకులకు ప్రసిద్ధ ఆకర్షణగా ఉపయోగపడుతుంది. ఇక్కడ సందర్శకులు ఉత్తర బొచ్చు ముద్రలు మరియు నల్ల సముద్రం బాటిల్‌నోస్ డాల్ఫిన్‌ల 45 నిమిషాల ప్రదర్శ నను ఆస్వాదించవచ్చు. ఈ సౌకర్యం సందర్శకులకు అదనపు ఛార్జీల వద్ద డాల్ఫిన్స్‌తో ఈత కొట్టడానికి అవకాశం కల్పిస్తుంది. అలాగే, కాంప్లెక్స్ లోపల పిల్లల కోసం రెస్టారెంట్, గిఫ్ట్ షాప్ మరియు తరగతి గదులు ఉన్నాయి. పిల్లలకు మిర్రర్ మేజ్, అల్లాదీన్ మ్యాజిక్ షో, ఒక అన్యదేశ బర్డ్ షో మరియు 5 డి / 7 డి సినిమా వంటి ప్రత్యేకమైన ఎఫెక్టివ్‌తో సినిమాలు చూపించే పొడి కార్యకలాపాలు కూడా ఉన్నాయి.
 
బాలీవుడ్ పార్క్-
 
బాలీవుడ్ పార్కులు దుబాయ్ ప్రపంచంలో ‘బి-టౌన్‌కు అంకితమైన మొదటి థీమ్ పార్క్’! దుబాయ్ పార్క్స్ అండ్ రిసార్ట్స్‌లో ఒక భాగం, బాలీవుడ్ చిత్రం తీయడానికి మరియు భారతీయ చలన చిత్ర పరిశ్రమ ఎలా పనిచేస్తుందో తెలుసుకోవచ్చు
 
          సందర్శకులు లగాన్ వంటి ప్రసిద్ధ బాలీవుడ్ మూవీ సెట్ల యొక్క వివిధ రీమేక్‌లను సందర్శించవచ్చు,
 
          క్రిష్ చిత్రానికి 4 డి సినిమా అనుభవం ఉంది, డాన్స్ వర్క్‌షాప్‌ల కోసం సినిమా సర్కిల్ మరియు మరిన్ని. ఈ ప్రదేశం అందమైన భారతీయ అలంకరణ, గోరింట కళాకారులు, పాతకాలపు చలనచిత్ర పోస్టర్లు, నక్షత్రాల బొమ్మలు మరియు రంగురంగుల ప్రత్యక్ష ప్రదర్శనలు ఉంటాయి.
 
దుబాయ్ స్పైస్ మార్కెట్-
 
అద్భుతమైన నాణ్యత మరియు వివిధ రకాల మూలికలు, సుగంధ ద్రవ్యాలు మరియు రుచులకు ప్రసిద్ధి చెందిన దుబాయ్ స్పైస్ సూక్స్, ఓల్డ్ సూక్ అని కూడా పిలుస్తారు, మీరు రుచి కూడా చూడవచ్చు వాసనలు మరియు సుగంధాల యొక్క ప్రత్యేకమైన మిశ్రమంతో గాలి నిండి ఉంటుంది. దేరాలో ఉన్న సందర్శకులు ప్రత్యేకమైన అరేబియా రగ్గులు మరియు లాంతర్లు, డ్రై ఫ్రూట్స్ మరియు సాంప్రదాయ యుఎఇ దుస్తులు వంటి ఇతర ఉత్పత్తులు కూడా ఉంటాయి. మరిన్ని దుబాయ్ విశేషాలుతో మళ్ళీ కలుస్తాను.

*****

  (సశేషం)

Please follow and like us:

Leave a Reply

Your email address will not be published.