దుబాయ్ విశేషాలు-10

-చెంగల్వల కామేశ్వరి

అబుదాభీ- విశేషాలు.
Louvre మ్యూజియమ్

          లౌవ్రే మ్యూజియమ్ -అబూ ధాబీలో ఉన్న ఒక: ఆర్ట్ మరియు మారతున్న నాగరిక తను సూచించే మ్యూజియం, అబూ ధాబీ , యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ లో ఉన్న ఈ మ్యూజియాన్ని 8 నవంబర్ 2017 న ఫ్రెంచ్ అధ్యక్షుడు ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్ మరియు యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ మొహమ్మద్ బిన్ రషీద్ అల్ మక్తూమ్ మరియు అబుదాబి క్రౌన్ ప్రిన్స్ మొహమ్మద్ బిన్ జాయెద్ అల్ నహ్యాన్ ప్రారంభించారు .

          ఈ మ్యూజియం అబుదాబి నగరం మరియు ఫ్రెంచ్ ప్రభుత్వం మధ్య ముప్పై సంవత్సరాల ఒప్పందంలో భాగం. ఈ మ్యూజియం  సుమారు 24,000 చదరపు మీటర్లు (260,000 చదరపు అడుగులు), 8,000 చదరపు మీటర్లు (86,000 చదరపు అడుగులు) గ్యాలరీలు, ఇది అరేబియా ద్వీపకల్పంలో అతిపెద్ద ఆర్ట్ మ్యూజియంగా మారింది. నిర్మాణం యొక్క తుది ఖర్చు సుమారు million 600మిలియన్లు. అదనంగా, లౌవ్రే పేరుతో సంబంధం కలిగి ఉండటానికి US $ 525 మిలియన్లను అబుదాబి చెల్లించింది మరియు ఆర్ట్ లోన్లు, ప్రత్యేక ప్రదర్శనలు మరియు నిర్వహణ సలహాలకు బదులుగా అదనంగా US $ 747 మిలియన్లు కూడా చెల్లించబడతాయి. ఈ మ్యూజియమ్ లోకి ఎంటర్ అయ్యేముందు  “గహ్వా అరేబియా కాఫీ” ఇస్తారు. గ్రీన్ కాఫీ డికాక్షన్ లో ఏలకులు కుంకంపువ్వు పరిమళంతో చాలా బాగుంటుంది.

          పర్యాటకులకు మ్యూజియమ్ లో తాము చూసే కళాఖండాలకు సంబంధిత పూర్తి వివరాలు ఆడియోలో వినేలాగా మ్యూజియమ్ పేజిలో లాగిన్ చేసిన ప్రత్యేక ట్యాబ్స్ ఇస్తారు. అందువల్ల కేవలం చూడటమే కాక వాటి వివరాలు అన్నీ వినటానికి కూడా వీలుంటుంది.

          లౌవ్రే మ్యూజియమ్ లో అబుదాబి నగరం యొక్క అభివృద్ధి చెందుతున్న కళలు, సంస్కృతికి సంబంధించిన జీవన శైలికి అద్దం పట్టినట్లుగా ఉంటాయి. జీన్ నోవెల్ రూపొందించిన మ్యూజియంలో 12 అనుసంధాన గ్యాలరీలు మరియు అద్భుతమైన బహిరంగ ప్రదేశాలు పాక్షికంగా సముద్రంలో లోపలకే ఉంటాయి. మ్యూజియమ్ కి పైన కలడోమ్ కి ఆర్టిస్టిక్ గా అమర్చిన రంధ్రాలు ద్వారా పగటి పూట “కాంతి వర్షంతో పాటు చల్లని గాలులు వస్తుంటాయి. లోపల, ఇంటర్‌లాకింగ్ గ్యాలరీలు నియోలిథిక్ కాలం నుండి ప్రస్తుత రోజు వరకు కళాత్మక విజయాల చరిత్రను తెలియచేస్తాయి.

*****

  (సశేషం)

Please follow and like us:

Leave a Reply

Your email address will not be published.